อัดเพิ่มอีก 3 คู่ให้คนดูนั่งไม่ติดเก้าอี้ฉลอง ONE กลับมาจัดใหญ่ที่กรุงเทพฯ 14 ม.ค.66
![SPL_SPG_PSR 1](https://cdn.onefc.com/wp-content/uploads/sites/5/2022/11/SPL_SPG_PSR-1.png)
เตรียมรับแรงกระแทกระลอกใหม่ เมื่อ ONE แง้มโปรแกรมประกบ 3 คู่เดือด ฉลองใหญ่ในโอกาสที่หวนกลับมาจัดการแข่งขันที่ประเทศไทยอีกครั้งในศึก ONE FIGHT NIGHT 6 ถ่ายทอดสดจากอิมแพ็ค อารีนา เมืองทองธานี ในช่วงไพรม์ไทม์อเมริกา ซึ่งตรงกับช่วงเช้า เวลา 08.00 น. ของวันเสาร์ที่ 14 มกราคม 2566
คู่แรกเป็นการประกบคู่แค้นมหากาพย์ภาคสองระหว่าง แชมป์โลก ONE คิกบ็อกซิ่ง รุ่นฟลายเวต (135 ป.) “อิเลียส เอ็นนาฮาชิ” และผู้ท้าชิงอันดับสองของแรงกิง “ซุปเปอร์เล็ก เกียรติหมู่ 9” ที่ใจจดใจจ่อรอการล้างตามาครั้งแล้วครั้งเล่า จนในที่สุดทั้งคู่จะได้ชำระแค้นให้หายคาใจกันสักที
![Ilias Ennahachi Superlek Kiatmoo9 ONE FISTS OF FURY 1920X1280 29](https://cdn.onefc.com/wp-content/uploads/sites/5/2021/02/Ilias-Ennahachi-Superlek-Kiatmoo9-ONE-FISTS-OF-FURY-1920X1280-29-1200x800.jpg)
หลังจากที่ทั้งคู่เคยชิงแชมป์โลก ONE คิกบ็อกซิ่ง รุ่นฟลายเวต กันมาแล้วหนึ่งครั้งเมื่อเดือนกุมภาพันธ์ 2564 โดย “อิเลียส” เป็นฝ่ายเอาชนะคะแนนเอกฉันท์ป้องกันตำแหน่งสำเร็จ ท่ามกลางการค้านสายตาของแฟน ๆ จำนวนมาก จนบิ๊กบอส “ชาตรี ศิษย์ยอดธง” ต้องออกมาประกาศให้มีการรีแมตช์ ทันที
อย่างไรก็ตาม จนแล้วจนรอด การรีแมตช์ระหว่างทั้งคู่ยังไม่เกิดขึ้นเนื่องจากสถานการณ์โควิด ล่วงเลยมาเกือบสองปี ในที่สุด ONE ก็สามารถทำให้รีแมตช์ในฝันเป็นจริง
![PSR_LWEB](https://cdn.onefc.com/wp-content/uploads/sites/5/2022/11/PSR_LWEB-1200x799.png)
คู่ต่อมาเป็นเปิดศึกสองสุดยอดมวยสายบู๊สู้ยอมตายการันตีความมันหยดติ๋งระหว่าง “เลียม แฮร์ริสัน” นักมวยจอมซ่าจากแดนผู้ดี และ “แฝดอโยธยา” พงษ์ศิริ พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม” มวยพันธุ์บู๊หัวใจใหญ่กว่าตับในศึกมวยไทย รุ่นแบนตัมเวต (145 ป.)
“เลียม” อดีตผู้ท้าชิงบัลลังก์ “น้องโอ๋ ไก่ย่างห้าดาว” ได้โอกาสกลับมาโชว์ความแสบซ่าอีกครั้ง โดยถูกประกบคู่กับ “พงษ์ศิริ” ตัวแทนค่ายพี.เค.แสนชัยฯ ที่อาสามาท้าทายฝีมือนักมวยไทยแถวหน้าแห่งยุโรปที่เคยเอาชนะน็อกแบบช็อกโลกเพื่อนร่วมค่ายอย่าง “เมืองไทย พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม” เมื่อเดือน เม.ย.ที่ผ่านมา
![Supergirl Ekaterina Vandaryeva HEAVYHITTERS 1920X1280 32.jpg](https://cdn.onefc.com/wp-content/uploads/sites/5/2022/01/Supergirl-Ekaterina-Vandaryeva-HEAVYHITTERS-1920X1280-32.jpg-1200x800.jpg)
คู่สุดท้ายเป็นศึกล้างตาของ “บาร์บี้” เอคาเทรินา วานดารีวา นักมวยสาวหน้าสวยจากเบลารุส ที่ขอพิสูจน์ฝีมือให้รู้ดำรู้แดงกับสาวน้อยมวยไทย “แอนนา ซุปเปอร์เกิร์ล” ในศึกมวยไทย รุ่นสตรอว์เวตหญิง (125 ป.) หลังจากที่เคยแพ้คะแนนไปแบบดรามาค้านสายตาคนดูอย่างมาก เมื่อวันที่ 14 ม.ค.ที่ผ่านมา โดยจะเป็นการเวียนมาเจอกันเป็นครั้งที่สองในรอบหนึ่งปีพอดิบพอดีในวันที่ 14 ม.ค.66
![S__3325956](https://cdn.onefc.com/wp-content/uploads/sites/5/2022/11/S__3325956-960x1200.jpg)
นี่เป็นเพียงส่วนหนึ่งของความมันขั้นพรีเมียม สามารถติดตามโปรแกรมการแข่งขันเต็มของศึก ONE FIGHT NIGHT 6 ได้ที่นี่ และโซเชียลมีเดียของ ONE ทุกช่องทาง โดยสามารถจองบัตรเข้าชมที่ อิมแพ็ค อารีนา เมืองทองธานี วันนี้ในราคาเริ่มต้น 150 บาท รีบจองก่อน ได้ที่นั่งชัดถนัดตาก่อน คลิกที่ลิงก์นี้ bit.ly/OFN6BKK
อ่านเพิ่มเติม: