“ซุปเปอร์เล็ก” แตกหัก “พันธ์พยัคฆ์” นำทีม ช่อฟ้า – ดังก้องฟ้า บุกมะนิลา

WEB 1

ONE จัดโปรแกรมใหญ่ส่งท้ายปี ในศึก ONE 164: โจชัว vs จาร์เร็ด ซึ่งจะไประเบิดความมันกันที่ มอลล์ ออฟ เอเชีย อารีนา กรุงมะนิลา ประเทศฟิลิปปินส์ ในวันเสาร์ที่ 3 ธ.ค.65 โดยมี 4 นักสู้ชาวไทย “ซุปเปอร์เล็ก เกียรติหมู่ 9”, “พันธ์พยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์”, “ดังก้องฟ้า บัญชาเมฆ” และน้องใหม่ “ช่อฟ้า ท.แสงเทียนน้อย” แท็กทีมลุยศึกนี้ด้วย

คู่เอกของรายการ “The Passion” โจชัว พาซิโอ แชมป์โลก ONE รุ่นสตรอว์เวต (125 ป.) ได้ฤกษ์ป้องกันตำแหน่งจากนักสู้สุดซ่าจากอเมริกา เจ้าของฉายา  “เทพเจ้าวานร” จาร์เร็ด บรูกส์ ผู้ท้าชิงอันดับหนึ่งของแรงกิงรุ่นนี้ หลังจากที่ก่อหวอดสงครามน้ำลายใส่กันมาพักใหญ่


JoshuaPacio JarredBrooks
โจชัว vs จาร์เร็ด


ส่วนคู่รองซึ่งเป็นไฮไลต์สำคัญที่แฟนหมัดมวยชาวไทยรอคอย นั่นคือเปิดศึกภาคแปดระหว่าง “The Kicking Machine” ซุปเปอร์เล็ก เกียรติหมู่ 9 และ “ยอดมวย 3 พ.ศ.” พันธ์พยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์ ในการแข่งขัน ONE มวยไทย เวิลด์ กรังด์ปรีซ์ รุ่นฟลายเวต (135 ป.) รอบชิงชนะเลิศ

จากที่ทั้งคู่เคยได้คิวชกรอบชิงชนะเลิศไปเมื่อตุลาคมที่ผ่านมา แต่ก็มีเหตุให้ต้องเลื่อนออกไป เนื่องจาก “ซุปเปอร์เล็ก” ได้รับบาดเจ็บขณะฝึกซ้อม ทางแพทย์จึงลงความเห็นให้เลื่อนการแข่งขันออกไปก่อน ครั้งนี้ ทั้งคู่สภาพร่างกายฟิตเต็มร้อย พร้อมเปิดแลกเดือดกันในเวอร์ชันใหม่ของทั้งคู่ซึ่งการันตีความดุเด็ดเผ็ดมันกว่าเดิม


Panpayak vs Superlek 1200x799 1.png
ซุปเปอร์เล็ก vs พันธ์พยัคฆ์


อีกหนึ่งไฮไลต์ที่ไม่ควรพลาดคือการกลับมากู้ศรัทธาของสาวน้อยมวยไทย “ดังก้องฟ้า บัญชาเมฆ” หลังพ่ายสายแข็ง “อนิสสา เม็กซน” ในศึกเปิดตัวเมื่อเดือน ต.ค.ที่ผ่านมา โดยจะได้ต่อกรสาวกระทิงดุ “ลารา เฟอร์นานเดช” ในศึกมวยไทย รุ่นอะตอมเวตหญิง (115 ป.)


DKF_LR
ดังก้องฟ้า vs ลารา


ร่วมด้วยน้องใหม่แกะกล่อง “ช่อฟ้า ท.แสงเทียนน้อย” ได้ฤกษ์เปิดตัวหลังจากชวดไปเมื่อเดือนตุลาคมที่ผ่านมา เนื่องจากต้องพักร่างกายตามคำแนะนำของแพทย์ ครั้งนี้ “ช่อฟ้า” จะได้ประมือกับ “ทาเกียร์ คาลิลอฟ” (อดีตคู่ปรับ “รถถัง จิตรเมืองนนท์” ในกติกาคิกบ็อกซิ่ง) โดยทั้งคู่จะได้วัดฝีมือกันในศึกมวยไทย รุ่นฟลายเวต (135 ป.)


CF_TG
ช่อฟ้า vs ทาเกียร์


โปรแกรมการแข่งขันทุกคู่ศึก ONE 164

คู่ในรายการ

  • คู่เอก โจชัว พาซิโอ vs จาร์เร็ด บรูกส์ (ชิงแชมป์โลก รุ่นสตรอว์เวต)
  • ซุปเปอร์เล็ก เกียรติหมู่ 9 vs พันธ์พยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์ (มวยไทย เวิลด์ กรังด์ปรีซ์ รุ่นฟลายเวต รอบชิงชนะเลิศ)
  • แบรนดอน เวรา vs อาเมียร์ (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นเฮฟวีเวต)
  • เจเฮ อุสตาคิโอ vs ฮู หยง (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นฟลายเวต)
  • เจเรมี ปาคาทิว vs เทียล ธัง (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นแบนตัมเวต)

คู่นำเข้ารายการ

  • ทาเกียร์ คาลิลอฟ vs ช่อฟ้า ท.แสงเทียนน้อย (มวยไทย รุ่นฟลายเวต)
  • ผู้ชนะ OWS ฟิลิปปินส์ vs เดร็กซ์ แซมโบอันกา (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นแบนตัมเวต)
  • ลารา เฟอร์นานเดซ vs ดังก้องฟ้า บัญชาเมฆ (มวยไทย รุ่นอะตอมเวต)
  • จาซูร์ เมียร์ซามูคาเมดอฟ vs อูมาร์ คาน (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นเฮฟวีเวต)
  • เจเนลีน โอลซิม vs เมง โบ (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นสตรอว์เวต)


S__3317815


อ่านเพิ่มเติม:

ดูเพิ่มเติม

Arjan vs Anatoly
Daniel vs Miura
OLN 2 One Lumpinee SANGMANEE KULABDAM25
Sangmanee Kulabdam Prem Faceoff 1920X1280
OLN 2 Face Off22
Chatri Sinsamut
Marie cover
Web pic 1920 1278 2023 01 26T150753.587
Web pic 1920 1278 2023 01 26T124513.647
Chalamkhao fight toe to toe with Petthong in one lumpinee 22
MMuangthai PK.Saenchai vs Mavlud Tupiev OLN1 9
DJ Stamp