ผลสดไฟต์ต่อไฟต์ ONE: DREAMS OF GOLD

Dreams Of Gold Bangkok open workout Bangpleenoi Petchdam Petchyindee Academy Muangthai PK.Saenchaimuaythaigym Lerdsila Puket Top Team Stamp Fairtex Jo Nattawut TE5_1473

วัน แชมเปียนชิพ กลับมาจัดการแข่งขันที่ประเทศไทย เป็นรอบสุดท้ายของปี 2019

ศึก ONE: DREAMS OF GOLD ที่อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี  วัน แชมเปียนชิพ ได้ขนทัพนักกีฬาระดับโลกขึ้นสังเวียนถึง 30 ชีวิต รวม 15 คู่การแข่งขัน ทั้งในกติกามวยไทย, คิกบ็อกซิ่ง และศิลปะการป้องกันตัวแบบผสมสาน

คู่เอกของรายการเป็นการป้องกันตำแหน่งแชมป์โลก ONE คิกบ็อกซิ่ง รุ่นฟลายเวต ของ “เพชรดำ เพชรยินดีอะคาเดมี” กับผู้ท้าชิงชาวดัตช์-โมร็อกโก “อิเลียส เอ็นนาฮาชิ”

ร่วมด้วยการแข่งขัน ONE คิกบ็อกซิ่ง เวิลด์ กรังด์ปรีซ์ รุ่นเฟเธอร์เวต รอบรองชนะเลิศ ของสองคู่แข่งขัน 

และการเปิดตัวบนสังเวียนศิลปะการต่อสู้แบบผสมผสานครั้งแรกบนเวทีระดับโลกของนักสู้สาวไทย เจ้าของเข็มขัดแชมป์โลก ONE สองประเภทกีฬา “แสตมป์ แฟร์เท็กซ์”

ติดตามผลสดแบบนาทีต่อนาทีและไฮไลต์ได้ที่ด้านล่าง

คู่ในรายการ


ป้องกันแชมป์โลก ONE คิกบ็อกซิ่ง รุ่นฟลายเวต
อิเลียส เอ็นนาฮาชิ ชนะ เพชรดำ “The Baby Shark” เพชรยินดีอะคาเดมี โดย น็อกเอาต์ เวลา 0:59 ของยกที่ 3
ONE คิกบ็อกซิ่ง เวิลด์ กรังด์ปรีซ์ รุ่นเฟเธอร์เวต รอบรองชนะเลิศ
จอร์จิโอ “The Doctor” เปโตรเซียน ชนะ “Smokin' Jo” โจ ณัฐวุฒิ โดย น็อกเอาต์ เวลา 2:50 ของยกที่ 1
ศิลปะการต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นอะตอมเวต
แสตมป์ แฟร์เท็กซ์ ชนะ อาชา “Knockout Queen” โรกา โดย การซับมิชชัน เวลา 1:29 ของยกที่ 3
ONE คิกบ็อกซิ่ง เวิลด์ กรังด์ปรีซ์ รุ่นเฟเธอร์เวต รอบรองชนะเลิศ
เซมี “AK-47” ซานา ชนะ “Genghis Khan” จาบาร์ แอสเครอฟ โดย คะแนนเสียงข้างมาก
ศิลปะการต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นสตรอว์เวต
อเล็กซ์ “LITTLE ROCK” ซิลวา ชนะ สเตเฟอร์ “THE LION” เรฮาร์เดียน โดย การซับมิชชัน เวลา 4:55 ของยกที่ 2
มวยไทย รุ่นแบนตัมเวต
เมืองไทย “ขุนศอกผีดิบ” พีเค.แสนชัย ชนะ เคนตะ ยามาดะ โดย คะแนนเอกฉันท์
ศิลปะการต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นเฟเธอร์เวต
ธานฮ์ เล ชนะ โกเทตสึ “NO FACE” โบกุ โดย น็อกเอาต์ เวลา 1:28 ของยกที่ 1

คู่เปิดรายการ


มวยไทย รุ่นฟลายเวต
เลิศศิลา ภูเก็ตท็อปทีม ชนะ ซาวาส “The Baby Face Killer” ไมเคิล โดย ทีเคโอ เวลา 0:29 ของยกที่ 2
ศิลปะการต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นเฟเธอร์เวต
ยูซูป “Maestro” ซาดูลาเอฟ ชนะ “OTTOGI” แด ควอน คิม โดย คะแนนเอกฉันท์
ศิลปะการต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นฟลายเวต
จัน โรธนะ ชนะ กุสตาโว “EL GLADIADOR” บาลาร์ต โดย คะแนนเอกฉันท์
มวยไทย แคตช์เวต 72 กิโลกรัม
บางพลีน้อย เพชรยินดีอะคาเดมี ชนะ เลียม โนแลน โดย คะแนนเสียงข้างมาก
ศิลปะการต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นสตรอว์เวต
เรียวโตะ “DRAGON BOY” ซาวาดะ ชนะ อาซิซ “THE KRAUSER” คาลิม โดย การซับมิชชัน เวลา 1:09 ของยกที่ 1
มวยไทย รุ่นแบนตัมเวต
อลาเวอร์ดี “BABYFACE KILLER” รามาซานอฟ ชนะ อ็อกเยน ทอปิค โดย ทีเคโอ เวลา 2:25 ของยกที่ 1
ศิลปะการต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นแบนตัมเวต
เจา จือ คัง ชนะ พอล “THE GREAT KING” ลูมิฮี โดยซับมิชชัน (Rear-naked choke) เวลา 4:08 ของยกที่ 2

ดูเพิ่มเติมในหมวด ผลการแข่งขันสด

11_OL67_Faceoffs_NakrobTagir01
TawanchaiPKSaenchai SmokinJoNattawut 1920X1280
Kongchai AkramHamidi 1920X1280
OFF65 main event
Jordan Godtfredsen Parham Gheirati
Yodphupa SonerSen Faceoff 1920X1280
Mongkolkaew ET 1920X1280
SmillaSundell NataliaDiachkova Faceoff 1920X1280
Petsukumvit Duangsompong
Suriyanlek Rittidet 1920X1280
12_OL59_Faceoffs_YaminJoachim01
Regian Alexis OFN20