เดือดไฟลุก “ก้องศึก-จ้าวเสือใหญ่-ยอดภูผา-แอนตาร์” พร้อมจัดหนักศึก ONE ลุมพินี 28

Cover_OL28_Boutcard

ระเบิดการต่อสู้สนุกดุเดือดโดนใจแฟนมวยทั่วโลกแบบเฝ้ารอชมแทบอดใจไม่ไหว สัปดาห์นี้ในศึก ONE ลุมพินี 28 ถ่ายทอดสดจากเวทีลุมพินี รามอินทรา ในวันศุกร์ที่ 11 ส.ค.นี้ นำโดยคู่เอก “ก้องศึก แฟร์เท็กซ์” ปะทะแกร่ง “จ้าวเสือใหญ่ ส.เดชะพันธ์”


OL28 keyart 1920x1080px TH


คู่เอกได้ลุ้นเสียว “ก้องศึก แฟร์เท็กซ์” มวยซ้ายบู๊ดุดัน วัย 23 ปี จากเมืองย่าโมโคราช ขอวัดความแรง “จ้าวเสือใหญ่ ส.เดชะพันธ์” มวยจอมเข่าลอย วัย 21 ปี จากเมืองหลวง ที่ไฟต์แรกต่างเปิดตัวแจ่มเก็บชัยเหนือคู่ชกได้แบบน่าประทับใจ โดยจะเจอกันในกติกามวยไทย รุ่นฟลายเวต (125 – 135 ป.)


Ol28_KongsukJaosuayai
ก้องศึก vs จ้าวเสือใหญ่


คู่รองได้ “สุริยันต์เล็ก พ.เย็นยิ่ง” มวยชกหนักใจใหญ่ วัย 26 ปี จากมหาสารคาม เปิดตัวใช้เวลาไม่ถึงนาทีเก็บชัยพร้อมได้โบนัส 3.5 แสนบาท กลับมาดวลฝีมือกับ “สองฝั่งโขง เอฟเอ.กรุ๊ป” มวยเข่าเตะหนัก วัย 20 ปี จากหนองคาย ที่หวังได้รับการชูมืออย่างต่อเนื่อง ในกติกามวยไทย พิกัดแคตช์เวต 134 ป.


Ol28_SuriyanlekSongfankhong
สุริยันต์เล็ก vs สองฝั่งโขง


คู่เอกภาคอินเตอร์ “ยอดภูผา วิมานแอร์” มวยหมัดดุ วัย 19 ปี จากชัยภูมิ แชมป์ Road To ONE รุ่น 73 กก. คืนสังเวียนเพื่อพิสูจน์ฝีมือในฐานะนักกีฬา ONE อีกครั้ง โดยเปิดโอกาสให้ “แอนตาร์ คาเซม” มวยเชิงดี วัย 24 ปี จากเบลารุส ที่สูงกว่า 16 ซม. ได้แก้มือ หลังภาคแรกนักชกไทยเบียดชนะคะแนนไม่เอกฉันท์ โดยตกลงสู้กันในกติกามวยไทย รุ่นแบนตัมเวต (135 – 145 ป.)


Ol28_YodphupaAntar
ยอดภูผา vs แอนตาร์


นอกจากนี้ แฟนมวยจะยังได้ชม “ดาบดำ ปตท.ทองทวี” มวยชกเตะหนัก ลุ้นย้ำชัยเหนือ “ซาเวียร์ กอนซาเลส” มวยใจสู้จากสเปน ที่รอบแรกสู้กันเดือดจัดจนได้โบนัสกลับบ้านทั้งสองคน นอกจากนั้น ยังจะเห็นการกลับมาของสาวลูกครึ่งไทย-ฝรั่งเศส “โนแอล กรองด์ชอง” ในสายการต่อสู้แบบผสมผสาน (MMA) เจอกับ “โซ ยูล คิม” จากเกาหลีใต้

งานนี้รับประกันดีกรีความเดือดตั้งแต่ต้นจนจบถึงใจแฟนมวยแน่นอน ติดตามรายละเอียดโปรแกรมการแข่งขันของทุกคู่ได้ที่ด้านล่าง


OL28_Boutcard_TH


โปรแกรมการแข่งขันทุกคู่ศึก ONE ลุมพินี 28

  • คู่เอก ก้องศึก แฟร์เท็กซ์ vs จ้าวเสือใหญ่ ส.เดชะพันธ์ (มวยไทย รุ่นฟลายเวต 125 – 135 ป.)
  • คู่รอง สุริยันต์เล็ก พ.เย็นยิ่ง vs สองฝั่งโขง เอฟเอ.กรุ๊ป (มวยไทย แคตช์เวต 134 ป.)
  • แจ๊ค อภิชาติมวยไทย vs เป็นต่อ เอสพี.กันสาดแป๊ะมีนบุรี (มวยไทย แคตช์เวต 140 ป.)
  • เพชรสังวาลย์ ส.สมานการ์เม้นท์ vs มหาหิน นักบินอะไหล่ยนต์ (มวยไทย แคตช์เวต 118 ป.)
  • เกาะเต่า เพชรสมนึก vs เพชรแสนสุข โชติบางแสน (มวยไทย แคตช์เวต 118 ป.)
  • ยอดดอย แก้วสัมฤทธิ์ vs โรโบค็อป แรดโกลด์ยิม (มวยไทย แคตช์เวต 119 ป.)
  • ยอดภูผา วิมานแอร์ vs แอนตาร์ คาเซม (มวยไทย รุ่นแบนตัมเวต 135 – 145 ป.)
  • ชนะจน พีเค.แสนชัยฯ vs โมฮาเหม็ด ฮานูน (มวยไทย รุ่นไลต์เวต 155 – 170 ป.)
  • ดาบดำ ปตท.ทองทวี vs ซาเวียร์ กอนซาเลส (มวยไทย แคตช์เวต 126 ป.)
  • เสือแบล็ค ท.พราน 49 vs เลนนี บลาซี (มวยไทย รุ่นแบนตัมเวต 135 – 145 ป.)
  • แซงแลง กาซี vs เดฟ บางกุยกุย (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นสตรอว์เวต 115 – 125 ป.)
  • โนแอล กรองด์ชอง vs โซ ยูล คิม (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นอะตอมเวต 105 – 115 ป.)


แฟนกีฬาชาวไทยสามารถจองบัตรเข้าชมในสนามผ่านทาง THAI TICKET MAJOR คู่แรกเริ่มเวลา 19.30 น. และรับชมการถ่ายทอดสดทางช่อง 7HD ตั้งแต่เวลา 20.30 น.

ดูเพิ่มเติมในหมวด ข่าว

ONE167 Lee VS Mammarella
OL33   Junior Fairtex VS Zehra Dogan24
OL60 cover photo
Hirata VS Souza
12 Yamin vs Joachim Ouraghi (6)
12_OL59_Faceoffs_YaminJoachim01
12_OL59_Faceoffs_YaminJoachim01
Yodthongthai Sor Sommai vs Omar El Halabi OL52 (16)
Petnamkhong Mongkolpet vs Peyman Zolfaghari OL51 (3)
Qiu Jianliang Hiroki Akimoto WINTERWARRIORS 1920X1280 25
Gingsanglek Tor Laksong vs Joachim Ouraghi OL48 (29)
เพชรตาเสือ ไข่มุกขาว เลอพงษ์ 16 9 2