Submission Grappling

ผลไฟต์ต่อไฟต์ ศึก ONE156: รีเกียน vs อาเรียน

Regian Eersel and Arian Sadikovic at the ONE 156 ceremonial weigh-in and faceoffs

ความเดือดทะลุองศาระเบิดขึ้นแล้วกับศึก ONE156: รีเกียน vs อาเรียน เอาใจแฟนกีฬาหมัดมวยทั้งคิกบ็อกซิ่งและมวยไทย โดยมีเข็มขัดเดิมพันถึงสองเส้นในนัดเดียวและอัดแน่นด้วยการประกบคู่เดือดทั้งสิ้น 15 คู่

คู่เอกของรายการเป็นการลงศึกป้องกันตำแหน่งแชมป์โลก ONE คิกบ็อกซิ่ง รุ่นไลต์เวต ครั้งที่ 4 ของ “The Immortal” รีเกียน เออร์เซล กับผู้ท้าชิง “Game Over” อาเรียน ซาดิโควิจ กำปั้นหนุ่มชาวเยอรมัน

ส่วนคู่รองเป็นการเปิดศึกชิงแชมป์โลก ONE มวยไทย รุ่นสตรอว์เวต ครั้งแรกในประวัติศาสตร์ ONE โดยประกบคู่สองมวยไทยหญิงไฟแรงแห่งยุคระหว่าง ดาวรุ่งมาแรงจากแดนมะกัน “แจ็กกี บุนตัน” และดาวเด่นจากสวีเดน “สมิลลา ซันเดลล์” วัย 17 ปี

นอกจากนี้ ยังจะได้เห็นการกลับมาของขวัญใจคอมวยชาวไทย “เมืองไทย พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม” ในรอบกว่า 2 ปี โดยจะฟาดปากกับ “เลียม แฮร์ริสัน” จอมเก๋าจากแดนผู้ดี

ติดตามผลการแข่งขันและไฮไลต์คู่ต่อคู่ได้ที่ด้านล่าง

คู่ในรายการ

ชิงแชมป์โลกคิกบ็อกซิ่ง รุ่นไลต์เวต
“THE IMMORTAL” รีเกียน เออร์เซล ชนะ อาเรียน “Game Over” ซาดิโควิจ โดย คะแนนอย่างเป็นเอกฉันท์

ชิงแชมป์โลกมวยไทย รุ่นสตรอว์เวต
สมิลลา “The Storm” ซันเดลล์ ชนะ แจ็กกี บุนตัน โดย คะแนนอย่างเป็นเอกฉันท์

การต่อสู้แบบผสมผสาน (แคตช์เวต 58.05)
จาร์เร็ด “The Monkey God” บรูกส์ ชนะ โบคัง “Little Giant” มาซันเยน โดยซับมิชชัน (Rear-naked choke) เวลา 4:39 ของยกที่ 1

มวยไทย รุ่นแบนตัมเวต
เลียม “Hitman”แฮร์ริสัน ชนะ เมืองไทย “ขุนศอกผีดิบ”พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม โดย ทีเคโอ ด้วยเวลา 2:19 ของยกที่ 1

การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นแบนตัมเวต
ซง “Running Man” มิน จง ชนะ เฉิน “The Ghost” เร่ย โดยซับมิชชัน (Rear-naked choke) เวลา 4:26 ของยกที่ 2

การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นสตรอว์เวต
แดเนียล “Mini – T” วิลเลียมส์ ชนะ นามิกิ กาวาฮารา โดย คะแนนอย่างเป็นเอกฉันท์

คู่นำเข้ารายการ

การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นสตรอว์เวต
กุสตาโว “EL GLADIADOR” บาลาร์ต ชนะ โยซูเกะ “THE NINJA” ซารูตะ โดย คะแนนอย่างเป็นเอกฉันท์

คิกบ็อกซิ่ง รุ่นไลต์เฮฟวีเวต
อันเดร “MISTER KO” สตอยกา ชนะ จิอานนิส สโตฟอริดิส โดย คะแนนเสียงข้างมาก

มวยไทย รุ่นอะตอมเวต
อนิสสา เม็กเซน ชนะ มารี “The Valkyrie” รูเมต โดย คะแนนอย่างเป็นเอกฉันท์

การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นฟลายเวต
วินด์สัน รามอส ชนะ วู “Dynamic” ซอง ฮูน โดย คะแนนอย่างเป็นเอกฉันท์

การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นสตรอว์เวต
ดายาน “Monster” ซูซา ชนะ อายากะ มิอูระ โดย ทีเคโอ ด้วยเวลา 0:56 ของยกที่ 2

การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นไลต์เวต
อับราโอ “Bambao” อะโมริม ชนะ “Crazy Dog” แด ซอง พาร์ค โดย ทีเคโอ ด้วยเวลา 1:20 ของยกที่ 2

การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นเวลเตอร์เวต
จิน “Camellia ” เต โฮ ชนะ อากิลัน “ALLIGATOR” ทานี โดยซับมิชชัน (kimura) เวลา 2:23 ของยกที่ 1

ปล้ำจับล็อก แคตช์เวต (65.0 กก.)
ไมกี “Darth Rigatoni” มูซูเมกี ชนะ มาซากาซึ “ราชาแห่งการหักขา” อิมารานิ โดยซับมิชชัน (Rear-naked choke) เวลา 4:09 ของยกที่ 1

การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นเฟเธอร์เวต
คีอานู ซูบบา ชนะ เจมส์ ยัง โดย คะแนนอย่างเป็นเอกฉันท์

ผลการตัดสินอื่น

สมัครเพื่อไม่พลาดข่าวเด็ด

เพื่อไม่พลาดข่าวสารของ วัน แชมเปียนชิพ สมัครตอนนี้! เพื่ออ่านข่าวล่าสุดก่อนใคร รวมทั้งร่วมสนุกลุ้นรับของรางวัลสุดว้าวและรับสิทธิพิเศษในการเข้าชมการแข่งขันแบบไลฟ์สด
การส่งแบบฟอร์มนี้ถือว่าท่านให้ความยินยอมให้เรารวบรวม ใช้งาน และเปิดเผยข้อมูลของท่านภายใต้นโยบายความเป็นส่วนตัวของเรา ท่านสามารถยกเลิกการสมัครรับข่าวสารได้ตลอดเวลา