พิสูจน์ความแกร่ง “อิตซูกิ” ดวลเดือด “วิกตอเรีย” ชิงแต้มชัยกู้ศรัทธา ในศึก ONE 167
![Hirata VS Souza](https://cdn.onefc.com/wp-content/uploads/sites/5/2024/04/1556846.jpg)
ศึกนัดยิ่งใหญ่ ONE 167: แสตมป์ vs เดนิส ที่กำหนดจัดขึ้นในวันเสาร์ที่ 8 มิ.ย.67 ที่อิมแพ็ค อารีนา เมืองทองธานี ยังคงเดินหน้าประกบคู่มวยสุดเร้าใจให้สมกับที่ทุกคนตั้งตารอ โดยล่าสุดเปิดโผการแข่งขันเพิ่มเติมอีก 1 คู่ เป็นการโคจรมาเจอกันระหว่าง 2 นักสู้สาวที่ต่างมาล่าชัยกู้ศรัทธา “อิตซูกิ ฮิราตะ” นักสู้สวยสังหาร วัย 24 ปี จากญี่ปุ่น นัดดวลฝีมือ “วิกตอเรีย ซูซา” สาวแกร่ง วัย 26 ปี จากบราซิล ในกติกาการต่อสู้แบบผสมผสาน (MMA) รุ่นอะตอมเวต (105-115 ป.)
![Itsuki Hirata Ayaka Miura ONE 165 5](https://cdn.onefc.com/wp-content/uploads/sites/5/2024/01/Itsuki-Hirata-Ayaka-Miura-ONE-165-5-scaled-1-1200x800.jpg)
สำหรับ “อิตซูกิ ฮิราตะ” ถือเป็นอีกหนึ่งนักสู้ที่ผ่านประสบการณ์ใน ONE มาอย่างโชกโชน โดยผ่านการขึ้นสังเวียนไปถึง 8 ไฟต์ตลอดระยะเวลาเกือบ 5 ปีที่ผ่านมา แต่ทว่าผลงานในช่วง 2 ปีที่ผ่านมาของเธอ กลับไม่เป็นที่น่าพึ่งพอใจเท่าไหร่นัก โดยสามารถเก็บชัยชนะไปได้เพียงแค่ครั้งเดียวเท่านั้นจาก 4 ไฟต์หลังสุด
โดยผลงานล่าสุดของ “อิตซูกิ” เกิดขึ้นในศึก ONE 165: ซุปเปอร์เล็ก vs ทาเครุ ที่จัดขึ้นที่บ้านเกิด ประเทศญี่ปุ่น เมื่อ 28 ม.ค.ที่ผ่านมา โดยพลาดท่าพ่ายคะแนนให้กับ “อายากะ มิอูระ” นักสู้สาวเพื่อนร่วมชาติ ไปอย่างน่าเสียดาย จนทำให้ตอนนี้เธอตามหาชัยชนะไม่เจอมาแล้ว 2 ไฟต์ติดต่อกัน
![Victoria Souza vs Noelle Grandjean OFN 20 (9)](https://cdn.onefc.com/wp-content/uploads/sites/5/2024/03/Victoria-Souza-vs-Noelle-Grandjean-OFN-20-9.jpg)
ขณะที่ “วิกตอเรีย ซูซา” แม้จะเปิดตัวในศึก ONE:Revolution เมื่อ 21 ก.ย.64 ด้วยความพ่ายแพ้ทีเคโอ ต่อดาวรุ่งพุ่งแรงชาวสิงคโปร์ อย่าง “วิกตอเรีย ลี” แต่เธอก็สามารถเรียกคืนฟอร์มเก่งได้ทันทีในอีก 6 เดือนต่อมา ด้วยการเอาชนะคะแนนเอกฉันท์ “ลินดา ดาร์โรว์” สาวขาลุย จากอินโดนีเซีย
อย่างไรก็ตาม “วิกตอเรีย” ที่หมายมั่นปั้นมือจะเก็บชัยชนะให้ได้ติดต่อกันเป็นไฟต์ที่ 2 ก็ต้องฝันสลาย หลังถูก “โนแอล กรองด์ชอง” นักสู้สาวลูกครึ่งไทย – ฝรั่งเศส เล่นงานเข้าให้อย่างจัง จนตกเป็นฝ่ายพ่ายคะแนนในไฟต์ล่าสุดในศึก ONE Fight Night 20: เจเน็ต vs เพชรจีจ้า เมื่อ 9 มี.ค.ที่ผ่านมา
![240608 ONE167 Matchup Hirata VS Souza 1x1 TH](https://cdn.onefc.com/wp-content/uploads/sites/5/2024/04/240608-ONE167-Matchup-Hirata-VS-Souza-1x1-TH.jpg)
การโคจรมาพบกันระหว่าง “อิตซูกิ” และ “วิกตอเรีย” ในครั้งนี้ นับว่ามีความสำคัญต่อทั้งคู่อย่างมากในการเรียกคืนศรัทธา และความเชื่อมั่นจากแฟน ๆ ทั่วโลกกลับมา หลังต่างฝ่ายต่างผิดหวังมาในไฟต์ล่าสุด งานนี้แฟนกีฬาการต่อสู้ทั่วประเทศห้ามพลาดเด็ดขาด เพราะรับประกันได้เลยว่าทั้ง 2 สาวพร้อมจัดเต็มใส่กันเพื่อช่วงชิงแต้มชัยสุดสำคัญมาเป็นของตัวเอง
![240608 ONE167 keyart 4x5 THTicketing_info 1](https://cdn.onefc.com/wp-content/uploads/sites/5/2024/04/240608-ONE167-keyart-4x5-THTicketing_info-1.jpg)
นอกจาก “อิตซูกิ vs วิกตอเรีย” แล้ว ในศึก ONE 167: แสตมป์ vs เดนิส ยังมี 2 คู่ชูโรงที่แฟนทั่วโลกตั้งตารอ คือการพบกันระหว่าง “แสตมป์ แฟร์เท็กซ์” แชมป์โลก MMA รุ่นอะตอมเวตหญิง (105 – 115 ป.) ที่จะลงป้องเข็มขัดครั้งแรก จาก “เดนิส แซมโบอันกา” เพื่อนซี้ ชาวฟิลิปปินส์ และ “ตะวันฉาย พีเค.แสนชัย” ที่จะป้องกันตำแหน่งแชมป์โลก ONE มวยไทย รุ่นเฟเธอร์เวต (145 – 155 ป.) กับผู้ท้าชิงคู่ปรับเก่า “โจ ณัฐวุฒิ”
ติดตาม “อิตซูกิ vs วิกตอเรีย” ศึก ONE 167: แสตมป์ vs เดนิส ถ่ายทอดสดจากอิมแพ็ค อารีนา เมืองทองธานี วันเสาร์ที่ 8 มิ.ย.67 จองบัตรเข้าชมในสนามผ่านทาง THAI TICKET MAJOR คู่แรกเริ่มเวลา 07.00 น. และรับชมทางช่องทางต่าง ๆ ดังนี้
- ช่อง 7HD กด 35 (ภาษาไทย) เริ่ม 10.00 น.
- เฟซบุ๊ก ONE Championship Thailand เริ่ม 07.00 น.
- ยูทูบ ONE Championship (บางประเทศ) เริ่ม 07.00 น.
- Watch.ONEFC.com เริ่ม 07.00 น.