“สิทธิชัย” ผุดธุรกิจใหม่ของครอบครัว “นมสดเนเจอร์” ตั้งชื่อตามลูกชายคนแรก
![นมสด](https://cdn.onefc.com/wp-content/uploads/sites/5/2020/07/นมสด.jpg)
“Killer Kid” สิทธิชัย ศิษย์สองพี่น้อง ยอดคิกบ็อกเซอร์ชาวไทย ซึ่งกำลังจะเปิดตัวไฟต์แรกกับ วัน แชมเปียนชิพ ในศึก ONE: NO SURRENDER วันที่ 31 ก.ค.นี้ หลังจากภรรยาสาวสวย “น้องโบว์” พัชรนาฏ ชุมฝาง เพิ่งคลอดลูกชายคนแรกของครอบครัว “น้องเนเจอร์” ด.ช.ลักษณ์คภัทร จันทร์สุข คุณพ่อคุณแม่มือใหม่ก็ผุดไอเดียสร้างรายได้เสริมเป็น ค่านม ค่าแพมเพิร์ส ให้ลูกชาย กับกิจการนมสดที่ตั้งชื่อตามลูกชายว่า “Natur Milk (เนเจอร์ มิลค์)”
![Sitthichai Milk 1.jpg](https://cdn.onefc.com/wp-content/uploads/sites/5/2020/07/Sitthichai-Milk-1.jpg)
สิทธิชัย น้องโบว์ และ น้องเนเจอร์
ไอเดียนี้เกิดขึ้นอย่างรวดเร็ว โดย น้องโบว์ ภรรยาของ สิทธิชัย เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงหลัก เพราะเคยมีประสบการณ์ที่เคยช่วยงานคุณป้าซึ่งเปิดธุรกิจฟาร์มโคนมมาก่อน ทำให้มีความรู้ในด้านการผลิตเครื่องดื่มเพื่อสุขภาพประเภทนี้เป็นอย่างดี
“น้องโบว์ เป็นคนทำเองทั้งหมดครับ ตั้งแต่ขั้นตอนการจัดหาแหล่งวัตถุดิบ ไปจนถึงการต้มและบรรจุขวด ส่วนผมก็จะดูและเรื่องการขนส่งในละแวกบ้านและที่ค่าย รวมถึงช่วยประชาสัมพันธ์ในเฟซบุ๊กให้ด้วยครับ” สิทธิชัย กล่าวอย่างภาคภูมิใจถึงธุรกิจใหม่ครอบครัว
Natur Milk เป็นนมโคแท้ 100% ที่ได้แหล่งวัตถุดิบมาจากฟาร์มโคนมของคุณป้าและแหล่งที่รู้จักเชื่อถือได้ นำมาผ่านกระบวนการหุงต้มและปรุงแต่งรสเอง ด้วยความพิถีพิถันใส่ใจเรื่องความสะอาดและสุขอนามัย ประหนึ่งทำให้คนในครอบครัว เด็กทานได้ ผู้ใหญ่ทานดี
ที่สำคัญคือ ไม่ผสมน้ำ นมผง ครีมเทียม และวัตถุกันเสีย จึงทำให้คงรสชาติความสด หอม มัน เข้มข้น สามารถแช่ตู้เย็นเก็บไว้ได้ประมาณ 5-7 วัน มีด้วยกันทั้งหมด 5 รสชาติ ได้แก่ รสจืด หวาน โกโก้ ขวดละ 20 บาท ส่วนรสสตรอว์เบอรี และสตรอว์เบอรี สไตล์เกาหลี ซึ่งจะผสมเนื้อสตรอว์เบอร์รีเข้าไปด้วย ราคาอยู่ที่ 30 บาท
![Sitthichai Milk 4.jpg](https://cdn.onefc.com/wp-content/uploads/sites/5/2020/07/Sitthichai-Milk-4.jpg)
คุณพ่อมือใหม่
“เราเน้นขายในราคาไม่แพง จับต้องได้ เพื่อให้มีกลุ่มลูกค้าที่หลากหลาย ตั้งแต่คนรู้จัก เพื่อนพี่น้องในค่ายมวย ไปจนถึงพนักงานออฟฟิส ตั้งแต่เริ่มขายมาก็มีรายได้เฉลี่ยอยู่ที่ราวๆ 2,000 บาทต่อวัน ถือว่าเริ่มต้นได้ดีในระดับที่น่าพอใจ นอกจากนี้ยังรับสมัครตัวแทนจำหน่าย สำหรับคนที่อยากหารายได้เสริมด้วยครับ”
อย่างไรก็ตาม ช่วงนี้ สิทธิชัย คงต้องเตรียมตัวเพื่อศึกสำคัญกับ วัน แชมเปียนชิพ ซึ่งจะเจอกับ “ซุปเปอร์บอน” ในอีกไม่ถึง 3 สัปดาห์ข้างหน้า จึงต้องส่งมอบหน้าที่หลักในกิจการ นมสดเนเจอร์ ให้ศรีภรรยาดูแลไปก่อน จบงานช้างเมื่อไหร่ แล้วจะกลับมาเป็นคนส่งนมให้ตามเดิม (ฮาาา)
อ่านเพิ่มเติม: