ขอเดินตามรอยลูกพี่ “สะแกงาม” ตั้งเป้าคว้าแชมป์โลก ONE เหมือน “รถถัง”
![Sagaengarm 2](https://cdn.onefc.com/wp-content/uploads/sites/5/2023/01/Sagaengarm-2.png)
“รถถังจูเนียร์” ประกาศลั่นขอโชว์ฟอร์มสุดพลัง ดำเนินรอยตามรุ่นพี่ร่วมค่าย “รถถัง” หวังไกลไปให้ถึงบัลลังก์แชมป์โลก ONE ในอนาคต
ประกาศชัดเจน “สะแกงาม จิตรเมืองนนท์” นักมวยหนุ่มจอมบู๊ ขอก้าวเดินตามรอยลูกพี่ “ดิไอรอนแมน” รถถัง จิตรเมืองนนท์ เพื่อก้าวไปคว้าเข็มขัดแชมป์โลก ONE ในอนาคตให้ได้ หลังจากเตรียมประเดิมร่วมศึก ONE ลุมพินี นัดปฐมฤกษ์ ในวันศุกร์ที่ 20 มกราคม 2566
นักมวยหนุ่มจากเมืองเพชรบูรณ์ เตรียมเปิดศึกภาค 3 กับ “เสือใหญ่ ช.ห้าพยัคฆ์” ยอดมวยจอมเก๋า ในพิกัดแคตช์เวต 112 ปอนด์ ในศึก ONE ลุมพินี 1 ออกมาพูดถึงนักมวยรุ่นพี่ร่วมค่าย “รถถัง” เจ้าของเข็มขัดแชมป์โลก ONE รุ่นฟลายเวต (135 ป.) ที่เป็นแรงผลักดันให้เขามุ่งมั่นกับเส้นทางค้ากำปั้น
![image 9.png](https://cdn.onefc.com/wp-content/uploads/sites/5/2023/01/image-9.png)
“ที่ผ่านมา พี่รถถัง ช่วยสอนผมเรื่องการออกหมัด ให้คำแนะนำต่าง ๆ เขาเป็นเหมือนต้นแบบของผม ทำให้ผมดีใจที่มีคนเรียกว่า “รถถัง 2” ผมพยายามจะตามรอยพี่เขา เพราะการได้ใช้ชีวิตอยู่ในค่ายเดียวกันมา 4-5 ปี”
“ทำให้ผมเห็นความพยายาม และความมุ่งมั่นของพี่เขาอย่างใกล้ชิด พี่รถถัง เป็นนักมวยที่มีความตั้งใจมาก ผมมองพี่เขาเป็นแบบอย่างมาตลอด ทำให้ผมมีความมุ่งมั่นอยากเป็นแชมป์โลก ONE เหมือนกับพี่รถถัง ให้ได้ครับ”
![image 10.png](https://cdn.onefc.com/wp-content/uploads/sites/5/2023/01/image-10.png)
นอกจากนี้ “สะแกงาม” เตรียมพิสูจน์ทุกข้อกังขาในการเจอ “เสือใหญ่” หลังจากเขาเป็นฝ่ายชนะน็อกเอาต์ในครั้งแรกที่เจอกัน แต่ไฟต์ที่ 2 เมื่อเดือนกรกฎาคมที่ผ่านมา “สะแกงาม” เป็นฝ่ายชนะคะแนน โดยแฟนมวยบางส่วนมองว่า “เสือใหญ่” ทำผลงานได้ดีสมควรจะเป็นฝ่ายได้รับการชูมือเป็นผู้ชนะมากกว่า จนนำมาสู่ศึกภาค 3 ตัดสินบนเวที ONE ลุมพินี 1 ในวันศุกร์ที่ 20 มกราคมนี้
“ผลการชกในไฟต์ล่าสุดที่เราเจอกัน เฉือนกันแค่นิดเดียวจริง ๆ ผลการตัดสินที่ออกมา ผมถือว่าตัวเองทำตามหน้าที่ไปแล้ว ทำให้ผมตั้งใจว่าการเจอกับพี่เสือใหญ่ ในศึก ONE ลุมพินี ในวันที่ 20 มกราคมนี้ ผมจะทำให้แฟนมวยทุกคนหายค้างคาใจ ผมพร้อมลุยตั้งแต่เริ่ม”
![image 11.png](https://cdn.onefc.com/wp-content/uploads/sites/5/2023/01/image-11.png)
สำหรับนัดปฐมฤกษ์ ศึก ONE ลุมพินี ในวันศุกร์ที่ 20 มกราคม 2566 ณ สนามมวยเวทีลุมพินี (รามอินทรา) แฟนกีฬาชาวไทยสามารถจองบัตรเข้าชมในสนามผ่านทาง https://bit.ly/3iJBC8d โดยคู่แรกเริ่มเวลา 19.30 น. และถ่ายทอดสดทางช่อง 7 HD ตั้งแต่เวลา 20.30 น.
อ่านเพิ่มเติม: