เดือดถึงใจ “กุหลาบดำ” แท็กทีม “ก้าวหน้า” ดวล 2 ขาโหดรัสเซียนำทัพมวยศึก ONE ลุมพินี 19

Cover_OL19_Boutcard01

เตรียมระเบิดความมันในทุกค่ำคืนวันศุกร์ สำหรับสัปดาห์นี้แฟนหมัดมวยทั่วโลกจะได้ชมศึกแห่งศักดิ์ศรีนักสู้ตัวแทนแดนสยามดวลเดือดนักสู้จอมแกร่งจากรัสเซีย ขึ้นป้ายคู่เอกและคู่เด่นภาคอินเตอร์ ในศึก ONE ลุมพินี 19 ถ่ายทอดสดจากสนามมวยเวทีลุมพินี รามอินทรา ในวันศุกร์ที่ 2 มิ.ย.นี้


Artwork ONE Lumpinee 19


คู่เอก “ซ้ายอุกกาบาต” กุหลาบดำ สจ.เปี๊ยกอุทัย ยอดมวยจากสุรินทร์ ดีกรีแชมป์เวทีลุมพินี 2 สมัย พร้อมกลับมากู้ชื่ออีกครั้ง โดยโคจรมาเผชิญหน้ากับ “อิลยาส มูซาเอฟ” นักสู้พันธุ์ดุชาวรัสเซีย ที่ซุ่มซ้อมฝึกวิชาศาสตร์การออกอาวุธทั้งแปดอยู่ที่ค่ายดังเมืองพัทยา ในกติกามวยไทย รุ่นแบนตัมเวต (135 – 145 ป.)


OL19_Boutcard01
กุหลาบดำ VS อิลยาส


คู่รอง “รณชัย ต.รามอินทรา” มวยซ้ายฝีมือพลิ้ว วัย 25 ปี จากอุบลราชธานี พกดีกรียอดมวยกกท.ประจำปี 2565 มาเปิดตัวเจอ “เอกลักษณ์ ส.สมานการ์เม้นท์” มวยขวาดุดัน วัย 24 ปี จากศรีสะเกษ เจ้าของแชมป์มวยรอบปูนเสือครั้งที่ 18 ในกติกามวยไทย พิกัดแคตช์เวต (124 ป.)


OL19_Boutcard03
รณชัย VS เอกลักษณ์


คู่เด่นฝั่งอินเตอร์ชมการเปิดตัวครั้งแรกของ “ก้าวหน้า สจ.โต้งปราจีน” ยอดมวยซ้ายศอกคม วัย 33 ปี จากนครศรีธรรมราช เปิดศึกดวลเดือดกับ “เอลบรุส ออสมานอฟ” ดาวรุ่งจากรัสเซียที่กำลังห้าวและหนุ่มกว่าถึง 12 ปี โดยจะเจอกันในกติกาคิกบ็อกซิ่ง รุ่นแบนตัมเวต (135 – 145 ป.)


OL19_Boutcard02
ก้าวหน้า VS เอลบรุส


นอกจากนี้ แฟนมวยยังจะได้เห็นฟอร์มของ “พันฤทธิ์ ลูกเจ้าแม่สายวารี” ที่ขอกลับมาสานต่อความดุดันพร้อมฟาดปากมวยดุจากตุรกี “เฟอร์ซาน ซิเคก” ขณะที่ “จาลิล บาร์เนส” เจ้าของฉายา “บัวเขียว” หนุ่มเข้มจากสหรัฐฯ พูดไทยชัดแจ๋วก็เตรียมกลับมาสร้างสีสันให้กับทุกคนอีกครั้ง เจอกับ “ฤทธิเดช ส.สมหมาย” ที่ขอกลับมาแก้มือหลังต้องเปิดตัวด้วยความพ่ายแพ้

ไม่หมดเท่านี้ ยังมีการต่อสู้ในกติกาการต่อสู้แบบผสมผสาน (MMA) ให้รับชมกันแบบจุใจอีกถึง 2 คู่ รับประกันความเดือดแบบนั่งไม่ติดเก้าอี้ ติดตามรายละเอียดโปรแกรมการแข่งขันทุกคู่ได้ที่ด้านล่าง


OL19_Boutcard_TH


โปรแกรมการแข่งขันทุกคู่ศึก ONE ลุมพินี 19

• คู่เอก กุหลาบดำ สจ.เปี๊ยกอุทัย vs อิลยาส มูซาเอฟ (มวยไทย รุ่นแบนตัมเวต 135 – 145 ป.)

• คู่รอง รณชัย ต.รามอินทรา vs เอกลักษณ์ ส.สมานการ์เม้นท์ (มวยไทย แคตช์เวต 124 ป.)

• ฤทธิเดช ส.สมหมาย vs จาลิล บาร์เนส (มวยไทย แคตช์เวต 133 ป.)

• เด่น ศิษย์นายกทวีปตะพง vs เพชรรภา ส.โสพิศ (มวยไทย แคตช์เวต 122 ป.)

• เกาะเต่า เพชรสมนึก vs อำนาจเดช ศิษย์นายกโมทย์ (มวยไทย แคตช์เวต 116 ป.)

• ปานเพขร สจ.เล็กเมืองนนท์ vs ซอรัส อัคบารี (มวยไทย แคตช์เวต 126 ป.)

• ก้าวหน้า สจ.โต้งปราจีน vs เอลบรุส ออสมานอฟ (คิกบ็อกซิ่ง รุ่นแบนตัมเวต 135 – 145 ป.)

• พันฤทธิ์ ลูกเจ้าแม่สายวารี vs เฟอร์ซาน ซิเคก (มวยไทย รุ่นแบนตัมเวต 135 – 145 ป.)

• พงษ์ศิริ สจ.วิชิตแปดริ้ว vs ไนเอลิสสัน ซิลวา (มวยไทย รุ่นสตรอว์เวต 115 – 125 ป.)

• นาตาเลีย ดิอาซโควา vs ลีนา น็อกเกอร์ (มวยไทย รุ่นสตรอว์เวต 115 – 125 ป.)

• เฉิน เร่ย VS เดร็กซ์ แซมโบอันกา (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นแบนตัมเวต 135 – 145 ป.) 

• อิวาน โอเร็กฮอฟ vs โทเรบซี ดงกัค (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นฟลายเวต 125 – 135 ป.)

แฟนกีฬาชาวไทยสามารถจองบัตรเข้าชมในสนามผ่านทาง THAI TICKET MAJOR คู่แรกเริ่มเวลา 19.30 น. และรับชมการถ่ายทอดสดทางช่อง 7HD ตั้งแต่เวลา 20.30 น.

ดูเพิ่มเติมในหมวด ข่าว

OL27   Tapaokaew Singha Mawynn VS Tyson Harrison18
OFN12 Superlek VS Tagir Khalilov50
Suriyanlek Por Yenying vs Pompet PK Saenchai OL54 (10)
Rafi Bohic vs Yod IQ Or Pimolsri OL49 (20)
OL34   Sibmuen vs Miguel Trindade3
CoverWeb_OFN23_AliffEllis
CoverWeb_OL68_Komawut_News
blackpanther ali saldoev cover photo
OL68_Superlek_OpenWorkout (80)
Suriyanlek vs Rittidet (41)
nico carrillo   saemapetch 16 9 3
CoverWeb_OL68_Boutcard