ศึกเพชรตัดเพชร “เพชรสุขุมวิท” VS “เพชรเมืองศรี” เตรียมประลองความแกร่งในศึก ONE ลุมพินี 8 พร้อม 11 คู่มวยที่ห้ามพลาด

petsukumvit vs muangsri

คลอดแล้วโปรแกรมเด็ด! ได้เวลาเปิดศึกเพชรตัดเพชร วัดความแกร่งระหว่าง “เพชรสุขุมวิท” และ “เพชรเมืองศรี” นำทีมเสริฟ์ความมันพร้อมมวยเด็ดอีก 11 คู่ให้ดูกันจุใจ

ONE ไม่เคยทำให้ผิดหวังจัดคู่มวยสุดมันให้รับชมต่อเนื่องในศึก ONE ลุมพินี 8 ในวันศุกร์ที่ 10 มีนาคม 2566 คู่เอกเป็นการดวล “เพชรตัดเพชร” วัดความแข็งแกร่งระหว่าง “เพชรสุขุมวิท บอยบางนา” มวยขวาใจเด็ด กับ “เพชรเมืองศรี ทีเด็ด99” มวยแข้งซ้ายอันตราย ซึ่งต่างเคยประเดิมเก็บชัยในรายการนี้มาแล้ว

โดยทั้งคู่จะประชันฝีมือกันในกติกามวยไทย รุ่นฟลายเวต (125 – 135 ป.) พร้อมด้วยอีก 11 คู่มวยที่ห้ามพลาด เริ่มคู่แรกเวลา 19.30 น. และ เริ่มถ่ายทอดสดทางช่อง 7HD ตั้งแต่เวลา 20.30 น. เป็นต้นไป  


OL8 FBcover TH 1


คู่รองของรายการเป็นการเจอกันของคนบ้านเดียวจากลำพูน “แรมบ๊อง ส.เถระพัฒน์” กับ “เพชรลำพูน หมวดดับลำปาง” ในกติกามวยไทย แคตซ์เวต 128 ป. ขณะที่ “อลาเวอร์ดี รามาซานอฟ” ขอคัมแบ็กเรียกศรัทธา พบ “มาฟลุด ตูปิเยฟ” ในกติกามวยไทย รุ่นแบนตัมเวต (135 – 145 ป.)

พร้อมการเดินตามรอยแฝดพี่ของ “ขุนศึกน้อย บูมเด็กเซียน” หลังได้เห็น “ขุนศึกเล็ก บูมเด็กเซียน” เป็นต้นแบบเก็บชัยไปสองไฟต์ติด โดยจะประเดิมพบ “หนุ่มสุรินทร์ ช.เกตุวีณา” ในไฟต์เปิดตัวภายใต้กติกามวยไทย แคตซ์เวต 116 ป.

นอกจากนี้ ยังมียอดฝีมือจากหลากหลายประเภทกีฬาทั้งคิกบ็อกซิ่ง และการต่อสู้แบบผสมผสาน (MMA) ร่วมประชันฝีมือกันอย่างเต็มที่ ติดตามรายละเอียดโปรแกรมการแข่งขันทุกคู่ได้ที่ด้านล่าง


Boutcard_OL8_TH


โปรแกรมการแข่งขันทุกคู่ศึก ONE ลุมพินี 8

• คู่เอก เพชรสุขุมวิท บอยบางนา vs เพชรเมืองศรี ทีเด็ด99 (มวยไทย รุ่นฟลายเวต 125 – 135 ป.)
• คู่รอง แรมบ๊อง ส.เถระพัฒน์ vs เพชรลำพูน หมวดดับลำปาง (มวยไทย แคตซ์เวต 128 ป.)
• ขุนศึกน้อย บูมเด็กเซียน vs หนุ่มสุรินทร์ ช.เกตุวีณา (มวยไทย แคตซ์เวต 116 ป.)
• บรรลือฤทธิ์ อ.อัจฉริยะ vs เหนือธรณี จิตรเมืองนนท์ (มวยไทย แคตซ์เวต 113 ป.)
• แพนเค้ก เกียรติธงยศ vs จูเนียร์ แฟร์เท็กซ์ (มวยไทย รุ่นอะตอมเวต 105 – 115 ป.)
• ไม้ซางคำ ส.ยิ่งเจริญการช่าง vs จอมโหด เจริญเมืองมวยไทย (มวยไทย แคตซ์เวต 116 ป.)
• อลาเวอร์ดี รามาซานอฟ vs มาฟลุด ตูปิเยฟ (มวยไทย รุ่นแบนตัมเวต 135 – 145 ป.)
• เจสัน โพเนต์ vs วลาดิเมียร์ คานูนนิคอฟ  (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นไลต์เวต 155 – 170 ป.)
• ฮัว เซียวหลง vs เซเยด เมห์ดี (คิกบ็อกซิ่ง แคตซ์เวต 128 ป.)
• จอมโหด ออโต้มวยไทย vs แดเนียล จิลเลนเบิร์ก (มวยไทย แคตซ์เวต 118 ป.)
• ฟุรกาน ชีมา vs ซารามัต โอโรซากูนอฟ (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นเวลเตอร์เวต 170 – 185 ป.)
• อีเลียส กาซาลี vs โมฮัมหมัด ซาเดกี (มวยไทย รุ่นฟลายเวต 125 – 135 ป.)

แฟนกีฬาชาวไทยสามารถจองบัตรเข้าชมในสนามผ่านทาง THAI TICKET MAJOR คู่แรกเริ่มเวลา 19.30 น. และถ่ายทอดสดทางช่อง 7HD ตั้งแต่เวลา 20.30 น.

ดูเพิ่มเติมในหมวด ข่าว

OL34   Sibmuen vs Miguel Trindade3
CoverWeb_OFN23_AliffEllis
CoverWeb_OL68_Komawut_News
blackpanther ali saldoev cover photo
OL68_Superlek_OpenWorkout (80)
Suriyanlek vs Rittidet (41)
nico carrillo   saemapetch 16 9 3
CoverWeb_OL68_Boutcard
Nakrob vs Tagir Khalilov (20)
11_OL67_Faceoffs_NakrobTagir01
OL68_Kongthoranee_OpenWorkout (1)
11_OL67_Faceoffs_NakrobTagir01