เปิดโหมดวัดพลังอึด “ยอดกฤษดา” เดินหน้าท้าชน “เทพทักษิณ” นำทัพ 11 คู่มวยเดือดบู๊แหลก ศึก ONE ลุมพินี 10

Cover_Yodkridsada_Theptaksin

สานต่อความตื่นเต้นเร้าใจแบบไม่มีพัก “ยอดกฤษดา” ขอประลองความอึดถึกทนกับ “เทพทักษิณ” นำทีมมวยมันอีก 11 คู่ ให้ชมกันแบบจุใจ ในศึก ONE ลุมพินี 10

ความมันจากสัปดาห์ก่อนยังไม่จางหายแฟนมวยนับวันรอชมกันต่อเนื่องกับศึก ONE ลุมพินี 10 ที่จะถ่ายทอดสดจากสนามมวยเวทีลุมพินี ในวันศุกร์ที่ 24 มี.ค.นี้ ประกบคู่ชกได้น่าลุ้นเร้าใจเหมือนเดิม

คู่เอกเป็นการประลองความแกร่งระหว่าง “มนุษย์หิน” ยอดกฤษดา ส.สมหมาย มวยอึดถึกทนรถชนไม่ตาย ของดีจากเมืองย่าโมโคราช ที่เคยกวาดแชมป์รายการเวทีใหญ่ระดับประเทศมาแล้วหลายรายการ กับ “เทพทักษิณ ศ.ศรสิงห์” แชมป์สภามวยไทยโลก 135 ป. ตัวเด็ดจากกระบี่ ที่ปัจจุบันกลับมาท็อปฟอร์มอีกครั้ง ในกติกามวยไทย พิกัดแคตเวตซ์ (132 ป.)


OL10 FBcover TH 2


คู่รองเป็นโอกาสแก้มือของสองนักสู้ที่นัดกันพ่ายมาใน ONE ลุมพีนี 3 ระหว่าง “แปดแสนเล็ก พีเค.แสนชัยมวยไทยยิม” กับ “พันฤทธิ์ ลูกเจ้าแม่สายวารี” ในกติกามวยไทย รุ่นแบนตัมเวต (135 – 145 ป.) ขณะที่ “ทองพูน พีเค.แสนชัยมวยไทยยิม” พร้อมโชว์บ้าดีเดือด พบ “ทูมอโร่ เกียรติทรงฤทธิ์” ในกติกามวยไทย พิกัดแคตซ์เวต (118 ป.)

ร่วมด้วย “ช่อฟ้า ท.แสงเทียนน้อย” ที่ขอโอกาสพิสูจน์ตัวเองอีกครั้งหวังเก็บชัยครั้งแรกใน ONE ให้ได้ พบ “แชร์ซอด คาบูทอฟ” สิงโตร้ายจากคีร์กีสถาน ในกติกามวยไทย พิกัดแคตซ์เวต (136.6 ป.)

นอกจากนี้ ยังมียอดฝีมือจากการต่อสู้แบบผสมผสาน (MMA) ร่วมประชันฝีมือกันอย่างเต็มที่ซึ่งจะทำให้แฟนกีฬาได้ลุ้นสนุกตลอดกว่า 4 ชั่วโมงเต็ม ชอบคู่ไหนสไตล์ไหนรอเชียร์ใคร ติดตามรายละเอียดโปรแกรมการแข่งขันทุกคู่ได้ที่ด้านล่าง


Boutcard_OL10_TH 7


โปรแกรมการแข่งขันทุกคู่ศึก ONE ลุมพินี 10

  • คู่เอก ยอดกฤษดา ส.สมหมาย vs เทพทักษิณ ศ.ศรสิงห์ (มวยไทย แคตซ์เวต 132 ป.)
  • คู่รอง แปดแสนเล็ก พีเค.แสนชัยมวยไทยยิม vs พันฤทธิ์ ลูกเจ้าแม่สายวารี (มวยไทย รุ่นแบนตัมเวต 135 – 145 ป.)
  • รักษ์ เอราวัณ vs ชูทรัพย์ ส.สละชีพ (มวยไทย แคตซ์เวต 116 ป.)
  • ตี๋ใหญ่ พีเค.แสนชัยมวยไทยยิม vs มาโนลิส คาลลิสทิส (มวยไทย รุ่นสตรอว์เวต 115 – 125 ป.)
  • ซุปเปอร์เล็ก จิตรเมืองนนท์ vs ซ่อนรัก ศิษย์ ปจว. (มวยไทย รุ่นฟลายเวต 125 – 135 ป.)
  • ทองพูน พีเค.แสนชัยมวยไทยยิม vs ทูมอโร่ เกียรติทรงฤทธิ์ (มวยไทย แคตซ์เวต 118 ป.)
  • ช่อฟ้า ท.แสงเทียนน้อย vs แชร์ซอด คาบูทอฟ (มวยไทย รุ่นฟลายเวต125 – 135 ป. ) *“แชร์ซอด” ทำน้ำหนักไม่ผ่าน จึงมีการจ่ายชดเชยค่าน้ำหนักให้ “ช่อฟ้า” และทั้งคู่ตกลงชกกันในกติกามวยไทย พิกัดแคตซ์เวต 136.6 ป.
  • ยอดไอคิว พีเค.แสนชัยมวยไทยยิม vs ซามูแอล บีเลน (มวยไทย รุ่นแบนตัมเวต 135 – 145 ป.)
  • ยู คาริโน vs อิวาน พาร์ซิคอฟ (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นแบนตัมเวต 135 – 145 ป.)
  • ลอว์เรนซ์ ฟิลลิปส์ vs อาคเหม็ด บากูเซอีฟ (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นเฮฟวีเวต 225 – 265 ป.)
  • แอนตัน เพโทรฟ vs ลูกา ลัมบาร์โด (มวยไทย แคตซ์เวต 160 ป.)
  • เพชรกลางนา ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ vs ชินโก ชิบาตะ (มวยไทย รุ่นแบนตัมเวต 135 – 145 ป.)

แฟนกีฬาชาวไทยสามารถจองบัตรเข้าชมในสนามผ่านทาง THAI TICKET MAJOR คู่แรกเริ่มเวลา 19.30 น. และถ่ายทอดสดทางช่อง 7HD ตั้งแต่เวลา 20.30 น.

ดูเพิ่มเติมในหมวด ข่าว

Petchtanong Open Workout OL68 (95)
Cover_ONE167_Sitthichai_Post03
OL30   Kongklai Annymuaythai VS Silviu Vitez15
ONE167 Rodtang VS Denis Puric (53)
Nakrob web
Jo web
meet and greet superlek nong 0 (8)
Cover_OL67_Boutcard
ONE167 Tawanchai VS Jo Nattawut (47)
Kongchai vs Akram Hamidi (7)
TawanchaiPKSaenchai SmokinJoNattawut 1920X1280
10_ONE167_Faceoffs_TawanchaiJo01