ข่าว

วิธีรับชม ศึก ONE: BATTLEGROUND II “จาง vs เอดูอาร์ด”

เอาใจสายจับล็อกเป็นพิเศษกับภาคสองของศึก ONE: BATTLEGROUND II ซึ่งเป็นเทปการแข่งขัน ออกอากาศในวันศุกร์ที่ 13 สิงหาคมนี้

คู่เอกเป็นการเปิดตัวครั้งแรกของ “จาง หลีเผิง” นักรบจอมเก๋าชื่อดังขวัญใจแดนมังกร ซึ่งจะลงฟาดปากกับอดีตแชมป์โลก ONE รุ่นไลต์เวต “เอดูอาร์ด โฟลายัง” พี่ใหญ่ค่ายกางเกงแดงแห่งแดนตากาล็อก

ส่วนคู่รองเป็นการเผชิญหน้ากันระหว่างนักสู้แดนเส้าหลินจอมแกร่ง “เมียว หลี เทา” และอดีตแชมป์โลก ONE รุ่นสตรอว์เวต ชาวแซมบ้า “อเล็กซ์ ซิลวา” ซึ่งปัจจุบันรั้งอันดับ 5 ของแรงกิง ONE รุ่นนี้

จดปฏิทินไว้ให้ดี ชมกันให้จุใจกับ 5 คู่แข่งขัน วันศุกร์ที่ 13 สิงหาคมนี้ เวลา 19.30 น. รับชมผ่านทาง ONE Super App, YouTube ของ ONE Championship, AIS Play  ส่วนไทยรัฐทีวีช่อง 32 ออกอากาศเวลา 22.40 น.

 

 

วิธีรับชมและเวลาออกอากาศ

วัน แชมเปียนชิพ แพร่ภาพผ่านสื่อในรูปแบบต่างๆ เพื่อให้แฟนๆ เลือกวิธีรับชมที่สะดวก ทั้งทางโทรทัศน์ แทบเล็ต คอมพิวเตอร์ และโทรศัพท์มือถือ โดยท่านสามารถรับชมได้ตั้งแต่คู่แรกจนจบรายการทาง YouTube ของ ONE Championship และ แอปพลิเคชันบนมือถือ ONE Super App โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น (รองรับเฉพาะบางประเทศเท่านั้น)

นอกจากนี้ยังมีการแพร่ภาพสองคู่เปิดรายการผ่านทาง Facebook อีกด้วย (รองรับเฉพาะบางประเทศเท่านั้น)

 

ประเทศไทย

 

ประเทศสหรัฐอเมริกา

 

ประเทศจีน

  • Great Sports, iQiYi เวลา 20.30 น. (CST)
  • BTV วลา 19.30 น. (CST) ของวันเสาร์ที่ 14 สิงหาคม 2564
  • QHTV เวลา 22.30 – 23.30 น. (CST) ของวันเสาร์ที่ 21 สิงหาคม 2564
  • SZTV5 เวลา 22.45 – 23.45 น. (CST) ของวันเสาร์ที่ 21 และ วันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2564

 

ประเทศอินเดีย

  • Disney+ Hotstar, Star Sports Select 1 เวลา 18.00 น. (IST)

 

ประเทศอินโดนีเซีย

  • Vidio.com, Kaskus TV, MAXstream เวลา 19.30 น. (WIB)
  • SCTV เวลา 23.30 น. (WIB)

 

ประเทศญี่ปุ่น

  • Abema เวลา 21.30 น. (JST)

 

ประเทศมาเลเซีย

  • RTM Sports เวลา 20.30 น. (MYT)

 

ประเทศพม่า

  • Skynet เวลา 19.00 น. (MMT)

 

ประเทศฟิลิปปินส์

  • ONE Sports, ONE Sports+ เวลา 21.00 น. 

 

ประเทศสิงคโปร์

  • meWATCH เวลา 20.30 น. (SGT)

 

ประเทศเวียดนาม

  • HTV The Thao, VieON เวลา 19.30 น. (ICT)

 

ประเทศกัมพูชา

 

 

โปรแกรมการแข่งขัน

ศึก ONE: BATTLEGROUND II

  • คู่เอก จาง หลีเผิง vs เอดูอาร์ด โฟลายัง (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นไลต์เวต )
  • อเล็กซ์ ซิลวา vs เมียว หลี เทา (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นสตรอว์เวต)
  • โทมัส นาร์โม vs อเล็น เอ็นกาลานี (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นเฮฟวีเวต)
  • เอโก โรนี ซาปูตรา vs หลิว เผิง ฉวย (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นฟลายเวต)
  • ออตกอนบาทาร์ เนอร์กุย vs ราฮูล ราจู (การต่อสู้แบบผสมผสาน รุ่นไลต์เลต)

 

โหลดเพิ่มเติม

สมัครเพื่อไม่พลาดข่าวเด็ด

เพื่อไม่พลาดข่าวสารของ วัน แชมเปียนชิพ สมัครตอนนี้! เพื่ออ่านข่าวล่าสุดก่อนใคร รวมทั้งร่วมสนุกลุ้นรับของรางวัลสุดว้าวและรับสิทธิพิเศษในการเข้าชมการแข่งขันแบบไลฟ์สด
การส่งแบบฟอร์มนี้ถือว่าท่านให้ความยินยอมให้เรารวบรวม ใช้งาน และเปิดเผยข้อมูลของท่านภายใต้นโยบายความเป็นส่วนตัวของเรา ท่านสามารถยกเลิกการสมัครรับข่าวสารได้ตลอดเวลา