ประมวลภาพงานแถลงข่าว “ONE ลุมพินี” คนวงการมวยตบเท้าร่วมงานกว่า 1,300 คน
![Web pic 1920 1278 2022 09 13T133327.857](https://cdn.onefc.com/wp-content/uploads/sites/5/2022/09/Web-pic-1920-1278-2022-09-13T133327.857.png)
คนวงการมวยตบเท้าถล่มเข้า สนามมวยเวทีลุมพินี รามอินทรา เมื่อวันจันทร์ที่ 12 ก.ย.ที่ผ่านมา ชนิดมืดฟ้ามัวดินกว่า 1,300 คน เพื่อร่วมเป็นสักขีพยาน และฟังทิศทางการบริหารความร่วมมือโปรเจกต์ ONE Lumpinee (วัน ลุมพินี) โดยมี “ชาตรี ศิษย์ยอดธง” ผู้ก่อตั้ง ประธาน และซีอีโอ ONE และทีมผู้บริหารสนามมวยเวทีลุมพินี นำโดย “พล.อ.สุชาติ แดงประไพ” ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนากีฬากองทัพบก (มวยไทยลุมพินี) ประกาศเจตนารมณ์ร่วมกันพัฒนาวงการมวยไทยทั้งระบบและยกมาตรฐานสู่ระดับโลก
ภายในงานมีตัวแทนจากหลายภาคส่วน ทั้งฝ่ายกองทัพบก ผู้บริหารองค์กรธุรกิจชั้นนำระดับโลก บุคลากรในวงการกีฬา โปรโมเตอร์ ค่ายมวย นักมวยไทยชื่อดัง สื่อมวลชน และแฟนกีฬา รวมถึงทีมโปรโมเตอร์ที่ร่วมงานกันภายใต้โครงการ Road To ONE รวม 12 ประเทศ
การแถลงข่าวใช้เวลากว่า 1 ชั่วโมง โดยแบ่งออกเป็นช่วงถ่ายทอดสดทางเฟซบุ๊ก ONE Championship Thailand ซึ่ง บิ๊กบอส ONE “ชาตรี ศิษย์ยอดธง” เปิดเผยถึงเหตุผลที่ตัดสินใจตอบรับการเป็นโปรโมเตอร์ของสนามมวยเวทีลุมพินี และผุดโปรเจ็กต์ ONE Lumpinee ในครั้งนี้ พร้อมชี้ให้เห็นถึงศักยภาพด้านต่าง ๆ ของ ONE ในฐานะองค์กรสื่อกีฬาระดับโลก เพื่อสร้างความมั่นใจว่า ONE Lumpinee จะเป็นไปตามทิศทางที่กำหนดได้
รวมถึงเจตจำนงสำคัญของ ONE ในการเชิดชูฮีโร สร้างเกียรติยศให้แก่ตัวนักกีฬา และชี้ให้เห็นคุณงามความดีที่เป็นจุดเด่นของแต่ละคน เพื่อเป็นแบบอย่างให้กับบุคคลทั่วไป โดยยังคงสานต่อนโยบายนี้สู่โปรเจกต์ ONE Lumpinee
สำคัญที่สุดคือ การส่งเสริมอาชีพ และรายได้ให้กับนักกีฬา ตลอดจนบุคคลที่เกี่ยวข้องซึ่งเกื้อกูลกันทั้งระบบ และทำให้นักกีฬามีชีวิตที่มั่นคงในช่วงบั้นปลายของอาชีพ
ขณะที่ “พล.อ.สุชาติ แดงประไพ” ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนากีฬากองทัพบก (มวยไทยลุมพินี) ยืนยันกฎเหล็กของกองทัพบกในเรื่องความโปร่งใส ยุติธรรม และไม่ให้มีการพนันเข้ามาเกี่ยวข้องในสนาม ซึ่งมีอิทธิพลต่อผลการแข่งขัน
หลังจากนั้นเป็นช่วงตอบคำถามของสื่อมวลชนบนเวที และต่อเนื่องไปถึงการสัมภาษณ์นอกรอบหลังจบการถ่ายทอดสด ซึ่งมีสื่อมวลชนกว่า 300 คนยิงคำถามผู้บริหารอย่างรัว ๆ ทั้งภาษาไทยและภาษาอังกฤษ
ช่วงสำคัญที่แฟนคลับ ONE รอคอย คือ Meet & Greet กระทบไหล่นักกีฬา ONE ในดวงใจอย่างใกล้ชิด แม้จะต้องรอนานเพราะเป็นช่วงสุดท้ายของรายการ แต่การได้ถ่ายภาพหมู่กับเหล่าซูเปอร์สตาร์ ONE ทั้ง รถถัง จิตรเมืองนนท์, น้องโอ๋ ไก่ย่างห้าดาว, ซุปเปอร์บอน สิงห์มาวิน, เพชรมรกต เพชรยินดีอะคาเดมี, แสตมป์ แฟร์เท็กซ์, สมิลลา ซันเดลล์, ตะวันฉาย พีเค.แสนชัยมวยไทยยิม, เสมาเพชร แฟร์เท็กซ์ ถือว่าคุ้มยิ่งกว่าคุ้ม
อ่านเพิ่มเติม: