อีเวนต์

ROOTS OF HONOR

Featherweight World Championship

เหงียน vs. จาดัมบา

12 เม.ย. 2019 17:00 น. ตามเวลาไทย
มอลล์ ออฟ เอเชีย อารีน่า, มะนิลา

สาระสำคัญ

ถึงเวลาที่กรุงมะนิลาจะได้สัมผัสค่ำคืนแห่งศิลปะการต่อสู้สุดตื่นเต้นอีกครั้งในศึก ONE: ROOTS OF HONOR 12 เมษายนนี้ ที่ มอลล์ ออฟ เอเชีย อารีน่า

คู่เอก “มาร์ติน เหงียน” จะป้องกันแชมป์โลก ONE รุ่นเฟเธอร์เวต กับอดีตแชมป์อย่าง “นารันตุงกาลัก จาดัมบา” เราจะได้รู้กันว่านักสู้มองโกเลียผู้มากประสบการณ์จะกลับมาทวงเข็มขัดแห่งความยิ่งใหญ่อีกครั้ง หรือแชมป์จะยังรักษาบัลลังก์ไว้ได้

รองคู่เอก “โจชัว พาซิโอ” ขอท้าชิงเข็มขัดแชมป์โลก ONE รุ่นสตรอว์เวต จาก “โยซูเกะ ซารูตะ” อีกครั้ง ซึ่งไฟต์แรกสุดสูสี จนผลการตัดสินออกมาอย่างไม่เป็นเอกฉันท์ แล้วไฟต์นี้จะเป็นใครที่ได้ชัยชนะไป

นอกจากนี้ยังมีนักสู้ชื่อดังมากมายพร้อมขึ้นสังเวียน รวมถึงนักสู้แดนตากาล็อกขวัญใจเจ้าถิ่นมากมาย นี่คือค่ำคืนที่คุณไม่ควรพลาด

โปรแกรมการแข่งขัน

คู่ในรายการ 19:30 น. ตามเวลาไทย

Featherweight World Championship
  • มาร์ติน
  • เหงียน
เวียดนาม / ออสเตรเลีย
ชนะ
KO/TKO (R2)
vs
Strawweight World Championship
  • โยซูเกะ
  • ซารูตะ
ญี่ปุ่น
แพ้
vs
  • โจชัว
  • พาซิโอ
ฟิลิปปินส์
ชนะ
KO/TKO (R4)
Flyweight World Grand Prix Quarter-final
  • ทัตสึมิตสึ
  • วาดะ
ญี่ปุ่น
ชนะ
คะแนนอย่างเป็นเอกฉันท์ (R3)
vs
Catch Weight (68.0KG)
  • ลีอันโดร
  • อิซซา
บราซิล
ชนะ
การซับมิชชัน (R1)
vs
  • ฟู
  • ฉาง ชิน
จีน
แพ้
Super Series Kickboxing – Light Heavyweight
  • อิบราฮิม
  • เอล โบนี
โมร็อกโก
แพ้
vs
  • อันเดร
  • สตอยกา
โรมาเนีย
ชนะ
คะแนนอย่างเป็นเอกฉันท์ (R3)
Welterweight
  • หลุยส์
  • ซานโตส
บราซิล
แพ้
vs
  • เจมส์
  • นากาชิมา
สหรัฐอเมริกา
ชนะ
KO/TKO (R2)
Featherweight
  • เอ็ดเวิร์ด
  • เคลลี
ฟิลิปปินส์
ชนะ
KO/TKO (R2)
vs
  • ซอง จง
  • อี
เกาหลีใต้
แพ้
Super Series Kickboxing – Heavyweight
  • อันเดร
  • มูนิแยร์
ออสเตรเลีย
แพ้
vs
  • แอนเดอร์สัน
  • ซิลวา
บราซิล
ชนะ
KO/TKO (R1)

คู่ก่อนรายการ 17:00 น. ตามเวลาไทย

Featherweight
  • เอริค
  • เคลลี
ฟิลิปปินส์
แพ้
vs
  • ควอน
  • วอน อิล
เกาหลีใต้
ชนะ
KO/TKO (R1)
Super Series Muay Thai – Bantamweight
  • เสมาเพชร
  • แฟร์เท็กซ์
ไทย
ชนะ
Decision/Majority (R3)
vs
  • อ็อกเยน
  • ทอปิค
เซอร์เบีย / สหรัฐอเมริกา
แพ้
Bantamweight
  • อาหมัด
  • ไคส์ จาซัวร์
อัฟกานิสถาน
แพ้
vs
  • เซียะ
  • บิน
จีน
ชนะ
การซับมิชชัน (R2)
Flyweight
  • นิโก
  • ซอ
สิงคโปร์
ชนะ
KO/TKO (R1)
vs
  • เอโก โรนี
  • ซาปูตรา
อินโดนีเซีย
แพ้
Super Series Muay Thai – Flyweight
  • เลิศศิลา
  • ภูเก็ตท็อปทีม
ไทย
ชนะ
คะแนนอย่างเป็นเอกฉันท์ (R3)
vs
  • โคเฮอิ
  • โคเดระ
ญี่ปุ่น
แพ้
ศิลปะการต่อสู้แบบผสมผสาน - ไม่ระบุ
  • บิ
  • เหงียน
เวียดนาม / สหรัฐอเมริกา
ชนะ
KO/TKO (R1)
vs
  • ดวี อานี เรตโน
  • วูลาน
อินโดนีเซีย
แพ้
Flyweight
  • รามอน
  • กอนซาเลส
ฟิลิปปินส์
ชนะ
การซับมิชชัน (R1)
vs